อย่างน้อยๆ ข้าวจานละ 40บาท ที่บ้านผม จานเดียวอิ่ม(เท่ากับจานละ 35บาท 2จาน)
เมื่อก่อนไข่ใส่มาทั้งกลมๆ ไม่มีผ่าซึกราคา 35บาท ปริมาณเท่านี้แหละ ตอนนี้ลดไข่มาเหลือครึ่งนึงผ่าซีกมา อย่างอื่นเท่าเดิม
ใครที่เคยกินที่อื่นสามจานมาที่นี่สั่งพิเศษ 50บาท ก็พอ ส่วนใครเคยกินที่อื่นเบิ้ล ที่นี่40บาท แทบจะไม่หมด
ก๊วยเตี๋ยวก็มีราคาเดียวกัน ถ้าไม่แน่จริงอย่างสั่งเบิ้ล




โทษทีครับ แต่เวลาน้ำท่วมจะไปกินก็ต้องหาทางไปแบบนี้

ขอแย้งแบบ จะๆซักที
ผมเห็นบางคน ไปกินก๋วยเตี๋ยวชามละ3บาท
ผมเห็นบางคน กินข้าวราคาถูกๆ
ผลสุดท้าย ถกไปจนถึง ราคาวัตถุดิบในการปรุงอาหาร พูดถึง ถั่วฝักยาวกิโลละหกสิบบาทในบางช่วง
บางคนบอกว่า ที่สวนบ้านเขา ขายเพียงกิโลละ20บาท ผมไมเถียง
ผมเลยท้าว่า เอามาส่งผมสิ ผมรับไม่อั้น กี่ตันก็ใด้
ผลสุดท้าย มาส่งให้ผมไม่ใด้
เพราะอะไรครับ???
ราคาบางอย่างที่มันถูก ผมไม่เถียง แล้วผมไปซื้อใด้ไหมละครับ
สุดท้ายผมถามว่า แล้วมีหน้าไหน จัดการส่วนต่างตรงนี้ใด้บ้างไหมละครับ
ราคาส่วนต่าง ที่ต่างกันมาก เพราะอะไรละครับ
สุดท้ายจริงๆคือ
ตามแนวของพ่อหลวงละครับคือ พออยู่ พอกิน ครับ
บางคนบอกว่า ของแพงๆๆๆๆๆๆ
บางคนบอกว่า คิดไปเองๆๆๆๆ แต่
จัดคาราวานสินค้าราคาถูกใจ จัดสินค้าธงฟ้า ถ้าไม่แพง แล้วจะจัดทำไม??? งง
หรือ ของไม่แพงจริงๆ คิดไปเองจริงๆ งง
แต่ทำไม พวกช่องทีวีแทบทุกช่อง บอกว่า ของแพงๆๆ หรือว่า เขารวมหัวกันบ่น???
พักนี้ มีแต่เรื่องฮาๆขำๆดีเหมือนกัน
เอ้า ฮาาาาาา
