วันนี้ไปกินกับแฟนสั่งมาคนละจาน และสั่งใส่ห่ออีกหนึ่งห่อ รวมโอเลี้ยงอีกแก้ว แฟนกินได้ไม่ถึงครึ่งจานขอห่อกลับบ้าน
คิดเป็นเงิน 130บาท ตอนเย็นแฟนกับลูกกลับมาบ้านช้าหันไปเห็นข้าวเหลือที่แม่ค้าห่อมาให้ตั้งแต่ตอนเที่ยง
เอาเข้าไมโครเว็สองสามนาที อิ่มครับ สรุปว่า 130บาทผมกินข้าวได้สองมื้อ แฟนอีกหนึ่งมื้อ
เอะยังเหลืออีกห่อซิแฟนแช่ไว้ในตู้เย็น เพราะสั่งสองจานกับอีกหนึ่งห่อ แต่แฟนกินไม่ถึงครึ่งจานก็ให้ห่อกลับบ้าน
พรุ่งนี้ผมเอาออกมาอุ่นกันไมโครเว็บกินได้อีกอย่างน้อยๆ ก็หนึ่งมื้อ แค่ 130บาท กินได้กันตั้งสองวัน
แต่วันก่อนไปกินไอติมกับลูกสาวคนเล็ก เค้าสั่งข้าวไข่เจียวมาหนึ่งจาน กับไอติมอีกสามก้อน โดนไป 145บาท
กินได้คนเดียว มื้อเดียวเองครับท่านอรุณ แล้วที่เพชรบุรี มีร้านไหนราคาถูกบ้างครับท่านอรุณ
ที่ตรังถนนสายหาดใหญ่ตรังออกนอกเมืองไปประมาณสามกิโล(ชานเมืองการจาจรสะดวกสบายถนนสี่เลน)
มาตรังเมื่อไหร่จะพาไปเลี้ยง
แถวๆบ้านผม ผมก็กินตามแบกะดินซะส่วนมาก หมายถึง ร้านทั่วๆไปครับ
ข้าวผัดกระเพราะทั่วๆไปนั่นแหละ จานละ35 และ ผมก็จะกินแต่ร้านเดิมๆ อุดหนุดพวกๆกันเท่านั้น ช่วยๆกัน
เมื่อวาน กะว่า จะพาครอบครัวไปกินข้าวนอกบ้าน พอดีฝนทำท่าจะตก เลยยกเลิกไป(ปูเสื่อกินข้างๆบ้านตัวเอง)
ก็ไปกินข้าวต้มกันครับ ลูก2 แฟน2 ก็สองร้อยกว่าๆนิดหน่อย
ค่าข้าวต้ม ถ้วยละ3บาทครับ แล้วมันแพงอะไรวะ งง
แต่ช่างมันเถอะ
นานๆกินที ไม่ใด้กินกันบ่อยๆ
กินมื้อละสองร้อยกว่า หากกินสามมื้อ เจ๊งแน่ๆผม
จะไปกินก๊วยเตี๋ยวสามบาทที่เชียงไหม่เร็วๆนี้ แต่ยังเก็บเงินค่าแก๊สอยู่
ไป-กลับ คงไม่ถึงสองพัน กินซักคนละห้าชาม คงไม่เกินสองพันห้า กร๊ากกกกก
ลูก2 แฟน2 อยู่ด้วยกันเลยหรือครับ....ข้าน้อยขอคาระวะ....
ครับ
ก็อยู่ด้วยกันนี่แหละ แต่ คนละครัวครับ
ครัวใครครัวมัน
พ่อแม่สอนมาต่างกันครับ
เรื่องพวกนี้ ความระเอียดต่างกัน ต้องแยกกัน
ส่วนผมก็ขอเขากินไปวันๆ ครัวโน้นบ้างครัวนี้บ้างครับ ผมไม่มีครัวนี่นา

อันนี้ถ่ายเอาไว้ตั้งแต่คนในท้อง ยังไม่ออกมาครับ
เลยมีเท่าทีี่่เห็นครับ
พากันไปเที่ยวที่ด่านสิงขรมาครับ